Khi nào người lao động được bảo lưu thời gian đóng bảo hiểm xã hội?

Khi nào người lao động được bảo lưu thời gian đóng bảo hiểm xã hội?
Đánh giá bài viết

Theo quy định tại Điều 57 của Luật bảo hiểm xã hội: Người lao động khi nghỉ việc mà chưa đủ điều kiện để hưởng lương hưu theo quy định hoặc chưa hưởng bảo hiểm xã hội một lần theo quy định thì được bảo lưu thời gian đóng bảo hiểm xã hội.